shafi_banner

Nitrogen ammonia ya fi yawan nitrogen.Menene matsalar?

微信图片_20211029102923

Kwanan nan, an sami shawarwarin takwarorinsu da yawa.Lokacin gwada jimillar nitrogen da ammonia nitrogen abubuwa a cikin najasa, kwalban ruwa ɗaya wani lokaci yana da al'amari cewa ƙimar nitrogen ammonia ta fi yawan nitrogen.Ban san dalili ba.Anan na taƙaita wasu abubuwan kuma in raba tare da ku.

 

1.Dangantaka tsakanin jimlar nitrogen da ammonia nitrogen.

 

Jimlar nitrogen shine jimlar narkar da nitrogen da aka dakatar a cikin samfurin da za a iya auna a ƙarƙashin sharuɗɗan da aka ƙayyade a cikin ma'auni.

Ammoniya nitrogen wanzu a cikin nau'i na ammonia kyauta ko ammonium ions.

Ana iya gani daga wannan cewa jimlar nitrogen ta ƙunshi nitrogen ammonia, kuma a ƙa'idar jimlar nitrogen za ta fi girma ko daidai da ammonia nitrogen.

 

2.Me yasa darajar nitrogen ammonia ta fi darajar jimlar nitrogen a ainihin gwajin?

 

Tun da babu wata ka'idar cewa nitrogen ammonia ya fi girma nitrogen, me yasa wani lokaci yakan faru a gwaji na ainihi?Yawancin masu duba sun ci karo da wannan al'amari, kuma wasu masu bincike sun gudanar da binciken da aka yi niyya.Yawancin dalilai suna cikin tsarin dubawa.

①A cikin aiwatar da duka gano nitrogen, ana buƙatar babban zafin jiki na narkewa.Lokacin da zafin jiki ya yi ƙasa da ƙasa, jujjuyawar da ba ta cika ba zata haifar da ƙarancin sakamako.

②Lokacin lokacin narkewar abinci bai isa ba, jujjuyawar ba ta cika ba, wanda kuma zai haifar da jimlar sakamakon nitrogen ya zama ƙasa..

A lokacin aikin ganowa, wani lokacin ba a ƙarfafa matsewa yayin aikin narkewar abinci, kuma sinadarin nitrogen na ammonia yana tserewa, wanda kuma zai sa sakamakon ya ragu.Musamman lokacin da abun ciki na nitrogen ammonia a cikin samfurin ruwa ya yi girma, nitrogen ammoniya ba a canza shi zuwa nitrate nitrogen ba, kuma sakamakon jimlar nitrogen zai zama ƙasa da sakamakon ammonia nitrogen.

Dalilan gama gari na kurakurai a gwaji.Misali, ba a tattara samfurori da adana su daidai da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai ba, kuma an gabatar da wasu tsangwama.kafin magani kamar cire tsangwama na turbidity ba a yi ba.Babu tabbacin yanayin da ba shi da ammonia a cikin yanayin gwaji, kuma akwai babban adadin ammonia nitrogen.

Sakamakon matsaloli tare da reagents.Misali, potassium persulfate ba shi da tsarki yayin gano jimlar nitrogen, Reagent Nessler yana lalacewa lokacin gano nitrogen ammonia, kuma ba a bincika daidaiton daidaitaccen lanƙwasa cikin lokaci..

 

Bugu da kari, kurakurai da masu nazari da na’urorin tantancewa ke haifarwa, kamar tantance sinadarin nitrogen ammonia da jimlar nitrogen, galibi ana yin su ne ta hanyar manazarta daban-daban, wani lokaci kuma a wasu lokuta da kayan aiki daban-daban, wanda hakan kan haifar da kurakurai.

 

3.Yadda za a rage kuskuren ganowa?

Bayan binciken da aka yi a sama, editan ya yi imanin cewa matakan da ke biyowa zasu iya taimakawa kowa da kowa ya rage kuskure a cikin tsarin gano yawan nitrogen da ammonia nitrogen.

 

Zaɓi daidaitattun ƙãre reagents.Gano jimlar nitrogen da abubuwan nitrogen ammonia yana buƙatar nau'ikan reagent iri-iri, tsarin shirya kai yana da wahala kuma sarrafa ingancin yana da wahala, kuma yana da wahala a warware matsalar lokacin da matsaloli suka faru.

A cikin aiwatar da samfuran gwaji, ana amfani da matakan sarrafa inganci daban-daban.Misali, a cikin gwajin da ba komai ba, lokacin da gwajin da ba shi da kyau, duba gurbataccen ruwan gwajin, reagents, kayan aiki, da sauransu. A lokaci guda, yana iya yin samfuran layi ɗaya kuma ƙara daidaitattun samfuran don ƙaddara.Yi samfurin daidaitaccen ma'aunin ma'auni a tsakiyar madaidaicin ma'auni, da matakai daban-daban don tabbatar da cewa duk tsarin dubawa yana ƙarƙashin iko.Kuna iya zaɓar kayan aikin gwaji tare da ayyukan sarrafa inganci don rage wahalar ayyukan sarrafa inganci.

Kula da cikakkun bayanai a cikin tsarin dubawa.Misali, lokacin narkewa da zafin jiki yakamata su kasance daidai da littafin aiki.Ƙarfafa hular kwalba yayin narkewa.Tattara da adana samfuran ruwa bisa ga ƙayyadaddun bayanai.Gwada jimlar nitrogen da nitrogen ammonia a cikin yanayin dakin gwaje-gwaje marasa ammoniya.Yi amfani da hydrochloric acid 1+9 ko sulfuric acid 1+35 don kayan gilashi.jika.Kurkura da ruwan famfo sa'an nan kuma kurkura da ruwan ammoniya sau da yawa.Yi amfani da gaggawa bayan wankewa.

 

Abubuwan da ke sama wasu ƙwarewarmu ne bisa ga ayyukanmu.Idan masana suna da ingantattun hanyoyi ko shawarwari, zaku iya barin saƙo a shafin yanar gizon mu, kuma zamu taƙaita su kuma mu inganta su nan gaba.


Lokacin aikawa: Oktoba-29-2021